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Tunathamini ufaragha wako. Kwa sera hii, tumeweka haki zako za faragha na jinsi 

tunavyokusanya, kutumia, kufunua, kuhamisha na kuhifadhi takwimu zako binafsi. 

 

Masharti tunayotumia katika sera hii  

Tunaposema “Ipe Tano”, :sisi” , or “Yetu” , tunamaanisha Ipe Tano (Tanzania Product 

Review Company Ltd) ambayo ni chombo kinachohusika na usindikaji wa takwimu zako 

binafsi. Tunaposema "tovuti" au "jukwaa", tunamaanisha tovuti na programu zote za Ipe 

Tano. 

Tovuti za mtu wa tatu  

Jukwaa letu lina viungo vya tovuti zingine, lakini hiyo haimaanishi tunaidhinisha tovuti hizo. 

Tunakuhimiza ukague sera za faragha za tovuti hizi za watu wengine kwa sababu taratibu zao 

za kukusanya, kushughulikia na kusindika takwimu binafsi zinaweza kuwa tofauti na zetu. 

Sisi ni jukwaa wazi  

Kwasababu sisi ni jukwaa wazi, unapoandika uhakiki, uhakiki na wasifu wako utaonekana 

kwa mtu yeyote anayetembelea jukwaa letu. Kwa kubofya wasifu wageni kama hao 

wanaweza kuona eneo la nchi yako na hakiki zote ambazo umeandika. Vivyo hivyo, ikiwa 

wewe ni mtumiaji wa biashara na unajibu hakiki kuhusu kampuni yako, hii pia itaonekana 

kwenye jukwaa letu. Kwa hivyo tafadhali kumbuka kuwa kulingana na taarifa unayoongeza 

kwenye wasifu wako wa Ipe Tano na jina la mtumiaji unalochagua, unaweza au usijulikane. 

Takwimu binafsi tunazokusanya  

 

Takwimu binafsi ni taarifa inayohusiana na mtu anayetambulika. Unapounda akaunti ya 

mtumiaji wa Ipe Tano, unapoandika uhakiki, unapofungua akaunti ya biashara kwa niaba ya 

kampuni yako, au kutumia jukwaa letu vinginevyo, tunaweza kukusanya na kusindika 

takwimu binafsi zifuatazo kukuhusu: 

Maelezo ya mawasiliano: Jina lako na anwani ya barua pepe au maelezo mengine yoyote ya 

mawasiliano ambayo unaweza kutupatia mara kwa mara. 

 

Maelezo ya kifaa na eneo: Anwani yako ya IP, mipangilio ya kivinjari (aina ya kivinjari 

unachotumia, lugha ya kivinjari, eneo la saa), na eneo. 

 

Maelezo ya akaunti ya mtumiaji: Jina lako la mtumiaji, nywila, picha, mahali na lugha 

unayopendelea. 

 

Maelezo ya akaunti ya biashara: Nywila yako, jina la kampuni yako na uwanja wako, na 

taarifa zingine unazochagua kuongeza kwenye wasifu wa biashara, kama maelezo juu ya aina 

ya huduma ambazo kampuni yako inatoa. 

 

Matumizi na taarifa za wasifu: Historia yako ya utafutaji wa Ipe Tano, mwingiliano wako na 

jukwaa letu, ikiwa ni pamoja na wakati unatumia kwenye tovuti yetu, vipengele au kazi 

ambazo umepata, na viungo ulivyo bofya. 

 



Taarifa juu ya uhakiki na ukadiriaji, pamoja na: 

 

Umehakiki biashara ipi. 

Iwe umeandika uhakiki wa huduma, uhakiki wa mahali, au uhakiki wa bidhaa. Maudhui ya 

uhakiki wako na ukadiriaji wa nyota. 

Eneo la biashara uliyohakiki  

Tarehe ulizoandika uhakiki wako, uliofanya mabadiliko yoyote, au uliofuta uhakiki. 

Nambari yako ya kumbukumbu, kitambulisho cha agizo au ilio sawa sawa (ikiwa wewe au 

biashara umetoa moja). 

Ikiwa tutakuuliza utoe taarifa au nyaraka ili kudhibitisha uzoefu wako, na ukatutumia 

nyaraka hizo, tutakusanya na kuchakata nyaraka hiyo/hizo kwa sababu ya malengo 

yaliyotajwa katika ombi. 

Taarifa juu ya maoni, mapendeleo na jinsi uhakiki wako unavyofaa kwa wengine: Ni watu 

wangapi wanasoma uhakiki wako na ni watu wangapi wanaona uhakiki wako "unafaa". 

Tunakusanya taarifa pia ikiwa unabofya "muhimu" kwenye uhakiki wa mtu mwingine. 

Taarifa juu ya ripoti na majibu ya uhakiki kutoka kwa akaunti yako ya biashara: Jina lako, 

maelezo ya kampuni, taarifa unayosema katika jibu la uhakiki, uhakiki upi uliripoti, sababu 

ya ripoti hiyo, tarehe ya ripoti. 

Maelezo ya Mapendeleo: Mapendeleo uliyochagua yanayohusiana na akaunti yako, ikiwa ni 

pamoja na idhini maalum uliyotoa au uliyokataa, majarida au upendeleo unaofanana wa 

barua pepe na vidakuzi vyenye mapendeleo yako. 

Maelezo ya mawasiliano: Inajumuisha mawasiliano tunayopokea kutoka kwako kama vile 

taarifa za uhakiki, maoni, maombi ya usaidizi na maswali kupitia barua pepe, na njia zingine 

za mawasiliano ya kielektroniki, ikiwa ni pamoja na metadata inayohusiana na mawasiliano 

hayo, kama wakati na tarehe. 

Rekodi za simu: Simu zote zinazoingia kwa na zinazopigwa na Ipe Tano zinaweza 

kurekodiwa kwa madhumuni ya mafunzo na udhibiti ubora.Takwimu binafsi (kwa mfano, 

jina na maelezo ya mawasiliano) yaliyotolewa wakati wa simu itarekodiwa kidijitali ili kutoa 

huduma zinazofaa. 

Taarifa kutoka kwa huduma zingine, ikiwa ni pamoja na mitandao ya kijamii: Unaweza 

kuunganisha wasifu wako ya Ipe Tano na wasifu wako ya mitandao ya kijamii, kwa mfano, 

Facebook ("mtandao wa kijamii"). Unapofanya hivi, tunakusanya kiotomatiki taarifa 

iliyochaguliwa kukuhusu kutoka kwenye mtandao wako wa kijamii, kulingana na taarifa 

inayopatikana kwenye mtandao huo wa kijamii na mipangilio yako ya faragha ya 

kushirikisha taarifa kama hizo kwenye mtandao huo wa kijamii. Tunaweza kukusanya taarifa 

zifuatazo: 

Jina na/au jina la mtumiaji 

Barua pepe 

Picha 



Mahusiano yako ya kijamii 

Kabla ya ombi lako la kuunganisha wasifu wako wa Ipe Tano na wasifu wako wa mtandao 

wa kijamii kutekelezwa, utaambiwa ni taarifa gani tutakusanya kutoka kwa mtandao huo wa 

kijamii. Unaweza kukatisha wasifu wako wa mtandao wa kijamii kutoka kwa wasifu wako 

wa Ipe Tano kupitia akaunti yako ya Ipe Tano wakati wowote. Ipe Tano itaondoa 

kitambulisho chako cha kipekee cha mtandao wa kijamii, na kukata/ kubatilisha Ipe Tano 

kutoka kwa mtandao wako wa kijamii. Walakini, picha yako ya mtandao wa kijamii itabaki 

kwenye maelezo yako ya Ipe Tano isipokuwa ukibalishe. 

Tunakusihi usitushirikishe nyaraka au taarifa zozote binafsi, kama taarifa zinazoonyesha asili 

ya kikabila, imani na dini au taarifa za kiafya 

Jinsi tunakusanya takwimu binafsi 

Takwimu binafsi ambazo tunasindika hukusanywa moja kwa moja kutoka kwako unapotoa 

maelezo yako kwa ajili ya kuunda akaunti nasi au kuingiliana na jukwaa letu, kama vile kwa 

kuacha maoni au kutoa majibu ya ukahiki. 

Wakati mwingine tunapewa taarifa kukuhusu kutoka kwa watu wengine. Kwa mfano, 

unapojiandikisha kwa akaunti ya Ipe Tano kupitia Facebook, akaunti yako inajazwa moja 

kwa moja na taarifa tunayopokea kutoka kwao. Vivyo hivyo, wakati biashara inatuuliza 

tutume mwaliko wa uhakiki kwako kwa niaba yao, hutupa jina lako, barua pepe na nambari 

ya kumbukumbu, kama kitambulisho cha agizo au iliyo sawa sawa. 

Pia tunazalisha au kukusanya taarifa kutoka kwa kompyuta au kifaa chako kiotomatiki 

unapotumia huduma zetu - kama anwani yako ya IP, eneo lako, au taarifa kuhusu kifaa na 

kivinjari unachotumia kufikia Ipe Tano. 

Nani anadhibiti takwimu zako binafsi? 

Ikiwa umetumiwa mwaliko wa kuandika uhakiki juu ya Ipe Tano kutoka kwa 

wafanyabiashara wanaotumia huduma zetu, au kutoka kwetu kwa niaba yao, biashara hizo 

zitakuwa wadhibiti wa takwimu zinazohusika na mialiko hiyo na kwa takwimu binafsi 

inayohusishwa nao. Ikiwa una maswali yoyote kuhusu mialiko kama hii au unataka kutumia 

haki zako kwa takwimu yoyote inayotumika katika muktadha huo, tafadhali wasiliana na 

wafanyabiashara husika moja kwa moja, kwani hatuwezi kusaidia. 

Kuhusiana na takwimu binafsi zingine zote zinazohusiana na jukwaa letu, kama taarifa 

unayotoa wakati wa kufungua akaunti, kuacha uhakiki, au kuwasilisha jibu, Ipe Tano 

(Tanzania Product Review Company Limited) ndiye mdhibiti wa takwimu. 

Kwa nini na jinsi tunavyotumia takwimu zako binafsi  

Tutatumia takwimu zako binafsi kwa ajili ya: 

Kutoa huduma zetu kwako, ikiwa ni pamoja na kuonyesha hakiki zako na kukupa ufikiaji wa 

akaunti yako ya mtumiaji na jukwaa letu, au kukupa ufikiaji wa akaunti ya biashara ya 

kampuni yako na tovuti yetu. 

Kukutambua wewe kama mtumiaji aliyesajiliwa unapoingia kwenye jukwaa letu na kupitia 

tena jukwaa letu. 

Kuboresha jukwaa na huduma zetu. 



Kujibu maswali yako na kutoa huduma kwa wateja. 

Kutuma barua zetu kwako.  

Kushiriki katika madhumuni tofauti tofauti ya biashara za ndani, kama vile uchambuzi wa 

takwimu, ukaguzi, ufuatiliaji wa udanganyifu na uzuiaji, kutengeneza bidhaa na huduma 

mpya, kuboresha au kurekebisha jukwaa letu na huduma zetu, ikiwemo na wijeti zetu, 

kutambua mwenendo wa utumiaji, kuamua ufanisi wa kampeni zetu za uendelezaji na 

kuendesha na kupanua shughuli zetu za biashara. 

Kufundisha wafanyakazi wetu na kwa madhumuni ya kudhibiti ubora, itusaidie kuboresha 

ubora wa huduma zetu. 

Kuzoesha au kuzingatia haki zetu za kisheria au wajibu wetu kuhusiana na madai ya kisheria, 

au kwa kufuata, madhumuni ya udhibiti na ukaguzi, inapohitajika. Kwa mfano, tunaweza 

kuhifadhi taarifa pale tunapohitajika na sheria, au ikiwa tunalazimishwa kufanya hivyo kwa 

amri ya mahakama au chombo cha udhibiti. 

Ikiwa una akaunti ya mtumiaji wa Ipe Tano, tutatumia pia takwimu zako binafsi kwa ajili ya:  

Kuthibitisha ukweli wa hakiki zako.  

Kukualika kuacha hakiki zaidi. 

Pitisha ujumbe kutoka kwa biashara uliyopitia au biashara iliyokualika kukagua uzoefu wa 

huduma au bidhaa kupitia jukwaa letu. 

Wasiliana na wewe ikiwa uhakiki wako umetiwa alama na wafanyabiashara au watumiaji 

wengine na, ikiwa ni lazima, tukuulize utoe nyaraka ili uthibitishe uhakiki au uzoefu wako. 

Kukujulisha wakati watumiaji wengine wanaona uhakiki wako unafaa au vinginevyo wanatoa 

maoni kuhusu uhakiki wako. 

Kuwezesha kazi ya kushiriki kijamii, ikiwa ni pamoja na kukupa fursa ya kuungana na 

wanachama wa mtandao wako ambao wote ni watumiaji wa Ipe Tano na watumiaji wa 

mtandao mmoja au zaidi ya kijamii. 

Kuonyesha ni wanachama gani wa mitandao yako ya kijamii pia ni watumiaji wa Ipe Tano ili 

kuongeza ujasiri wa hakiki na kuunda uzoefu bora wa watumiaji kwenye jukwaa letu. 

Kutekeleza Sheria na Masharti yetu. 

Ikiwa una akaunti ya biashara kwa niaba ya kampuni yako kwenye Ipe Tano, tutatumia pia 

takwimu zako binafsi kwa ajili ya: 

Kukuarifu kuhusu uhakiki kwenye kampuni yako.  

Kuthibitisha uhalali wa majibu yako kwa hakiki kuhusu kampuni yako. 

Kukujulisha wakati watumiaji wanatoa maoni kuhusu jibu lako kwa uhakiki au ripoti yako ya 

uhakiki kuhusu kampuni yako. 

Kutekeleza Masharti yetu. 



Tunaweza pia kutumia taarifa hiyo kwa njia zingine ambazo tunatoa taarifa maalum wakati 

wa kukusanya.  

Tunahitaji kushughulikia takwimu zako binafsi ili:  

Kufanya mkataba wetu na wewe au kampuni yako.  

Kutumia na kufuata haki na wajibu wetu wa kisheria na kuendesha jukwaa la uhakiki 

mkondoni kwa kufuata sheria zinazotumika. 

Kufuata masilahi halali ya biashara yanayohusiana na kuendesha tovuti yetu na kukupa 

huduma zetu. Pale tutakapochakata takwimu zako binafsi kulingana na masilahi halali 

tutafanya tu pale usindikaji unapofaa, wa kutosha na imepunguzwa kwa kile kinachohitajika 

kwa sababu iliyokusanywa. Na kwa kweli, tutahakikisha kila wakati masilahi yetu halali 

hayaathiri haki yako na uhuru wako. 

Kwa uanzishaji, zoezi au utetezi wa madai ya kisheria, inapohitajika. 

 

Katika hali ambazo umetoa idhini yako wazi kwetu kuchakata takwimu zako binafsi, kwa 

mfano, unapojiandikisha kwa jarida letu au unapokubali kuki fulani kwenye kifaa chako, uko 

huru kubatilisha idhini yako wakati wowote, iwe kwa kutumia utendaji uliotolewa ndani ya 

huduma inayofaa ya bidhaa au kwa kuwasiliana nasi (tazama 'Wasiliana nasi' hapa chini).  

Walakini, tafadhali fahamu kuwa tunaweza kuwa na haki ya kuendelea kuchakata taarifa 

yako ikiwa inaweza kuhesabiwa haki katika moja ya misingi mingine ya kisheria iliyotajwa 

hapo juu. 

 

Una haki ya kupinga jinsi tunavyochakata takwimu zako au kutuomba tuzuie usindikaji. 

Tafadhali angalia 'Haki zako' hapa chini, kwa maelezo zaidi. 

Nani anaweza kufikia takwimu zako binafsi?  

 

Takwimu zako binafsi kwenye Ipe Tano 

Tunashirikisha uhakiki wako kwenye jukwaa letu ili wengine wasome juu ya uzoefu wako na 

biashara maalum. Unapoandika uhakiki, watumiaji wengine wa jukwaa letu wataweza kuona 

jina lako la mtumiaji, eneo lako (nchi au mji), hakiki zote ambazo umeandika, na taarifa 

nyingine uliyochagua kuungana na wasifu wako kwa umma. 

 

Kumbuka kwamba ikiwa umechagua kutumia jina lako halisi kama jina lako la mtumiaji, hii 

inaweza kufunua utambulisho wako.Tunapendekeza uwe mwangalifu katika kuamua ni 

taarifa gani itakayopatikana kwenye jukwaa letu, na ujue kuwa kulingana na kiwango cha 

taarifa iliyotolewa, unaweza kujulikana au usijulikane. 

Ukijiunganisha kwenye mtandao wa kijamii, taarifa kama picha yako, jina lako, mwaka wa 

kuzaliwa na eneo la takriban litakusanywa kutoka kwenye wasifu wako wa mtandao wa 

kijamii na kutumika kukutambulisha kwenye jukwaa letu. Kulingana na mipangilio yako ya 

faragha na kiwango cha taarifa kinachopatikana kutoka kwenye mtandao wa kijamii, 

watumiaji wa jukwaa letu wanaweza kutumia taarifa hii kutambua hakiki ambazo umeandika. 

 

Ikiwa umechagua kuhifadhi kutokujulikana kwako kwa kutotumia jina lako kama jina lako la 

mtumiaji la Ipe Tano, fahamu kuwa taarifa kutoka kwenye mitandao ya kijamii inaweza 



kufunua utambulisho wako kwa sehemu au kwa ukamilifu na kuifanya iweze kutambua ni 

hakiki gani ambazo umeandika. 

 

Tunakuonyesha ikiwa mawasiliano yako au marafiki zako wa mtandao wa kijamii pia 

wameunganishwa na Ipe Tano. Hii inaonekana kwako tu. Watu wengine kwenye Ipe Tano 

hawawezi kuona mungano wako kwenye mtandao wa kijamii. 

 

Takwimu zako binafsi kwenye Ipe Tano unapounda akaunti ya biashara kwa niaba ya 

kampuni yako 

 

Unapounda akaunti ya biashara kwa niaba ya kampuni yako, tutafunua jina la kampuni yako, 

anwani ya kampuni, uwanja, nchi na taarifa nyingine uliyochagua kuungana na wasifu wa 

kampuni kwa uuma. 

Tunapendekeza kuchukua tahadhari katika kuamua ni taarifa gani itakayopatikana kwa ajili 

ya kufunua kwenye tovuti na ujue kuwa kulingana na kiwango cha taarifa iliyotolewa, 

unaweza au usiweze kufunua takwimu binafsi. 

Maelezo mengine uliyotoa kwenye tovuti, ikiwa ni pamoja na majibu yako kwa hakiki za 

watumiaji kuhusu kampuni yako, pia hutolewa kwa watumiaji wengine wa tovuti. 

 

Takwimu zako binafsi kwenye huduma ambazo unaunganisha kwenye akaunti yako ya 

mtumiaji ya Ipe Tano 

 

Ukiunganisha akaunti yako ya Ipe Tano na wasifu wako wa mtandao wa kijamii, taarifa na 

hakiki zilizotolewa na wewe, na pia data tuliyokusanya juu ya matumizi yako ya jukwaa 

(kwa mfano, idadi ya hakiki ambazo umeandika) zitashirikishwa na kuonyeshwa kwa 

uhusiano na wasifu wako kwenye mtandao wa kijamii na itakuwa chini ya sera yake ya 

faragha. 

Takwimu zako binafsi zilizoshirikishwa na huduma zingine, tovuti na biashara 

 

Moja ya malengo makuu ya Ipe Tano ni kuongeza udhihirisho na upatikanaji wa hakiki. Kwa 

hivyo tunaruhusu huduma zingine kuonyesha hakiki zilizoundwa kwenye jukwaa letu, ikiwa 

ni pamoja na bila mipaka, majibu ya kampuni kwa hakiki zilizoundwa kwenye tovuti. Hii 

huongeza hadhira inayowezekana na maarifa ya watumiaji wengine wa Ipe Tano na hakiki. 

Aina za huduma za mtu wa tatu na kampuni ambazo zinaweza kuonyesha hakiki zako pamoja 

na wasifu wako kwa umma (au ikiwa una akaunti ya biashara kwenye Ipe Tano, majibu yako 

kwa hakiki kuhusu kampuni yako) ni: 

 

Injini za utafutaji, zikiwemo Google na Bing. 

Biashara ulizohakiki kwenye Ipe Tano. 

 

Biashara ambazo zilikualika kuhakiki bidhaa. 

 

Milango ya watumiaji na milango ya biashara, ikiwa ni pamoja na tovuti za kulinganisha bei, 

miongozo ya ununuzi, n.k. 



 

Maombi ya washiriki na majukwaa. 

 

Tovuti zingine zinazofanana ambapo, katika tathmini ya Ipe Tano, itakuwa muhimu kwa 

watumiaji kutafuta hakiki. 

 

Mitandao ya kijamii. 

 

Ukiandika uhakiki kwenye Ipe Tano kwa kujibu mwaliko uliotumwa na biashara kupitia 

huduma zetu za mwaliko wa uhakiki, biashara hiyo itaweza kulinganisha hakiki yako na 

mwaliko wao. 

 

Hatutashirikisha nyaraka unazotutumia ili kudhibitisha uzoefu wako na biashara 

iliyohakikiwa. Walakini, ikiwa unayo nambari ya kumbukumbu, kitambulisho cha kuagiza au 

iliyo sawa, tunaweza kupitisha hiyo kwa biashara, isipokuwa kama utatuuuliza tusifanye 

hivyo. Ikiwa unachagua kutoa taarifa unapojibu ujumbe uliotumwa na biashara iliyohakikiwa 

kwa kutumia zana ya Pata Mhakiki, taarifa hii pia itashirikishwa na biashara iliyohakikiwa. 

Takwimu zako binafsi zilizoshirikishwa na wasindikaji wa data 

 

Tunashiriki takwimu zako binafsi na watu wa tatu waliochaguliwa (ikiwemo Ipe Tano na 

tanzu za Ipe Tano na kampuni zingine ndani ya kikundi cha Ipe Tano) ambazo hutupatia 

huduma tofauti tofauti ambazo zinasaidia utendaji wa kiufundi wa jukwaa letu na utoaji wa 

huduma zetu ("wasindikaji wa data "). Hawa watu wa tatu ni wasindikaji wa data ya takwimu 

binafsi ambapo sisi ni mdhibiti wa data. Tunayo makubaliano ya usindikaji wa data na 

wasindikaji wa data, na inafuata kutoka kwa makubaliano haya kwamba lazima watende tu 

kulingana na maagizo yetu. Kwa kukubali sera hii, unaturuhusu kuwaamuru wasindikaji wa 

data kuchakata data kulingana na sera hii na kwa madhumuni ya kutumia jukwaa. 

 

Wasindikaji wa data wamechukua hatua nzuri za kiufundi na za kishirika kulinda taarifa 

dhidi ya kuharibiwa kwa bahati mbaya au kinyume cha sheria, kupotea au kuzorota, na 

kulinda dhidi ya taarifa inayotolewa kwa watu wasioidhinishwa, kutumiwa vibaya, au kwa 

njia zingine kushughulikiwa kwa kukiuka sheria za ulinzi wa data. 

Baadhi ya wasindikaji wa data na huduma za mtu wa tatu zitapatikana katika nchi nje ya ile 

ambayo unategemea na inaweza kuwa na viwango tofauti, au chini ya masharti magumu ya 

ulinzi wa data. Walakini, kulingana na sheria za mitaa katika nchi hizi, tutahakikisha kuwa 

ulinzi muhimu uko mahali kulinda takwimu zako, bila kujali eneo. Tunafanya hivyo kupitia 

mchanganyiko wa hatua zinazofaa za kiufundi, shirika na kiutawala, na kwa kuweka 

mikataba muhimu ya kisheria ili kuhifadhi mahitaji haya. 

 

Udhihirisho mwingine  

Kwa kuongeza hapo juu, tunashiriki takwimu zako binafsi na wahusika wafuatao na katika 

hali zifuatazo: 

 

Kuzingatia sheria au kujibu madai, mchakato wa kisheria (pamoja na, bila mipaka kwa hati 

ndogo ndogo na maagizo ya mahakama) na maombi kutoka kwa mamlaka ya umma na 

serikali. 



 

Kushirikiana na mamlaka ya udhibiti na mamlaka ya serikali kuhusiana na uchunguzi au 

rufaa za kesi. 

 

Kwa watu wengine kuhusiana na utekelezaji wa Masharti  ya Mtumiaji, Miongozo ya 

Wahakiki, Masharti ya Biashara, na Miongozo ya Biashara. 

 

Kwa watu wa tatu ili tuweze kulinda shughuli zetu au zile za washirika wetu. 

 

Kwa watu wa tatu kulinda haki zetu, ufaragha, usalama au mali, na/au ile ya washirika wetu, 

wewe au wengine. 

 

Kwa watu wa tatu wengine ili tuweze kufuata tiba zinazopatikana, au kupunguza uharibifu 

ambao tunaweza kuendeleza. 

 

Kwa watu wa tatu ili tuweze kuchunguza, kuzuia au kuchukua hatua kuhusu shughuli 

zinazoshukiwa au halisi zilizokatazwa, pamoja na bila mipaka, kwa ulaghai na matumizi 

mabaya ya jukwaa letu. 

Kwa watu wa tatu ikitokea mpangilio kujipanga upya, ujumuishaji, ununuzi, uuzaji, ubia, 

mgawo, uhamishaji au mwelekeo wowote wa sehemu yote au sehemu yoyote ya biashara 

yetu au mali (ikiwemo na kufilisika au kesi kama hizo). 

Tunahifadhi takwimu zako binafsi kwa muda gani?  

 

Tunatunza takwimu yako kwa muda mrefu kama tunahitaji au inahitajika kwa sababu za 

kisheria. Kisha tutafuta au tutaficha jina ili isiwatambulishe.Tunachukua data tofauti 

kulingana na inatumika kwa nini, lakini unaweza kufuta takwimu zako binafsi au kutuuliza 

tukufanyie wakati wowote (tazama 'Haki zako' hapa chini). 

Takwimu zako binafsi unazotoa, ikiwa ni  pamoja na hakiki zako, huhifadhiwa kwa muda 

mrefu kama una akaunti ya Ipe Tano, au kwa kadri inavyohitajika kukupatia huduma zetu.  

Ikiwa unachagua kufuta akaunti yako ya mtumiaji, tutahifadhi kumbukumbu tu na taarifa 

zifuatazo: jina lako, barua pepe na tarehe ya kufutwa kwa akaunti yako. Tutabakisha logi kwa 

miaka mitatu. Taarifa zingine zote zitafutwa, pamoja na hakiki zako. 

 

Wakati mwingine, hata ukifuta akaunti yako, tunabakisha taarifa fulani (kwa mfano, ziara ya 

jukwaa letu) kwa fomu isiyojulikana au iliyojumuishwa. 

 

Takwimu binafsi tunazopokea kutoka kwa kampuni zinazotumia huduma zetu kutuma 

mwaliko wa uhakiki kwako kwa niaba yao huhifadhiwa kwa miaka mitatu. 

 

Tunawekaje takwimu zako binafsi salama? 

Kuweka takwimu zako binafsi salama ndio kipaumbele chetu cha juu. Tunatumia hatua mbali 

mbali za kishirika, kiufundi na kiutawala kulinda takwimu binafsi ndani ya shirika letu na 

tunakagua mfumo wetu mara kwa mara kwa ajili ya udhaifu. Walakini, kwa kuwa mtandao 

sio mazingira salama kabisa, hatuwezi kuhakikisha au kudhibitisha usalama wa taarifa 

unayotutumia. Barua pepe zinazotumwa kupitia jukwaa haziwezi kubadilishwa kwa njia 

fiche, na kwa hivyo tunakushauri usijumuishe taarifa yoyote ya siri katika barua pepe zako 

kwetu. 



 

Je, tunatumia vidakuzi?  

Tunatumia vidakuzi na teknolojia kama hizo kusaidia kutoa, kuboresha, kubinafsisha na 

kuchambua huduma zetu, na kwa madhumuni ya matangazo. Tunatumia mchanganyiko wa 

vidakuzi na teknolojia zingine, kama saizi na nambari za ufuatiliaji, kukusanya taarifa kwa 

matumizi kulingana na madhumuni yaliyowekwa katika sera hii. 

 

Kidakuzi ni nini? 

Kidakuzi ni faili ndogo ya maandishi ambayo imehifadhiwa kwenye kompyuta yako au kifaa, 

kupitia kivinjari chako, kwa ombi la tovuti unazotembelea au programu unazotumia.Vidakuzi 

hurekodi vitu kama mapendeleo yako na mipangilio, ambazo husaidia kutupa aina ya taarifa 

tunayohitaji ili kukupatia wewe uzoefu thabiti na unaofaa. Tunatumia vidakuzi pia kurekodi 

taarifa kuhusu majaribio au maboresho mapya ambayo tunaweza kujaribu kufuatilia jinsi 

unavyotumia huduma zetu na kujua ikiwa zilikuwa na ufanisi. 

Vidakuzi kwenye tovuti yetu vinaweza kuwekwa na sisi, watu wengine tunaofanya nao kazi, 

au watu wa tatu huru, kama watangazaji. 

 

Saizi ni nini?  

 

Saizi ni faili ndogo za picha zilizo wazi ndani ya ukurasa wa tovuti au barua pepe. 

Tunazitumia kuelewa jinsi unavyoingiliana na huduma zetu. 

 

Nambari za ufuatiliaji ni nini? 

 

Nambari za ufuatiliaji ni vijikaratasi vya nambari vilivyoowekwa kwenye ukurasa ili kupima 

vitu kama ziara na mwingiliano. Tunatumia nambari za ufuatiliaji kujua zaidi juu ya jinsi 

unavyoshirikiana na huduma zetu, matangazo unayoona na kwa jumla, jinsi unavyotumia 

jukwaa letu. 

 

Tafadhali angalia Sera yetu ya Kidakuzi kwa taarifa zaidi na maelezo ya aina ya vidakuzi na 

teknolojia kama hizi tunazotumia. 

 

Haki zako  

Ikiwa una akaunti ya mtumiaji wa Ipe Tano, unaweza kufikia, kuhariri, kupakua au kufuta 

takwimu muhimu binafsi inayohusishwa na wasifu wako wakati wowote kwa kuingia 

kwenye akaunti yako. Kutoka hapa unaweza pia kudhibiti usajili wako na mapendeleo wa 

uuzaji. 

 

Una haki pia kuhusiana na takwimu binafsi ambayo tunayo kukuhusu. Haki hizi zinaweza 

kuwa na mipaka, kwa mfano, ikiwa kutimiza ombi lako kutafunua takwimu binafsi juu ya 

mtu mwingine, au ikiwa utatuuliza tufute taarifa ambayo tunatakiwa na sheria, au tuna 

maslahi halali ya kutunza. Ikiwa una shida ambazo hazijatatuliwa, una haki ya kulalamika 

kwa mamlaka ya ulinzi wa takwimu. 

 

Fikia na pakua takwimu binafsi 

 



Ikiwa una akaunti ya mtumiaji wa Ipe Tano, unaweza kuingia ili kuona na kupakua taarifa 

zinazohusiana na akaunti yako, ikiwemo hakiki zako. 

Ikiwa una akaunti ya biashara kwenye Ipe Tano, au ikiwa huna akaunti kabisa, unaweza 

kutuma barua pepe kwa privacy@IpeTano.com na kuomba taarifa juu ya takwimu zako 

binafsi 

Marekebisho na ufutaji wa takwimu zako binafsi 

 

Ikiwa takwimu yoyote binafsi tuliyonayo juu yako sio sahihi au inapotosha, ikiwa takwimu 

yako binafsi inabadilika au ikiwa hutaki tena kuonekana kwenye jukwaa, unaweza 

kusahihisha, kuhariri au kufuta taarifa mwenyewe kupitia akaunti yako ya mtumiaji wa Ipe 

Tano. Vinginevyo, unakaribishwa kutuma barua pepe kwa privacy@IpeTano.com kuomba 

kurekebisha au kufuta taarifa yako. 

 

Ikiwa akaunti yako ya mtumiaji imefutwa, takwimu yote inayohusiana na akaunti yako 

itafutwa, ikiwemo hakiki zako. 

Haki zingine  

Kwa kuongezea haki zilizowekwa hapo juu kuhusu takwimu yako binafsi, pia una haki ya 

kupinga usindikaji wa takwimu yako binafsi, na haki ya kusindika takwimu yako binafsi 

(haswa, ambapo hatuhitaji kusindika takwimu ili kukidhi mahitaji ya kandarasi au mengine 

ya kisheria, kwa mfano usindikaji wa takwimu yako binafsi kwa madhumuni ya uuzaji wa 

moja kwa moja). 

 

Ambapo tumeomba idhini yako, unaweza kuondoa idhini yako wakati wowote. Unaweza 

kuondoa idhini yako ama kwa kutumia utendaji uliotolewa ndani ya huduma inayofaa ya 

bidhaa au kwa kuwasiliana nasi (tazama 'Wasiliana nasi' hapa chini). Ukiuliza kuondoa idhini 

yako kwa Ipe Tano kusindika data yako, hii haitaathiri usindikaji wowote ambao tayari 

umefanyika wakati huo. 

 

Taarifa ya watoto 

 

Jukwaa letu halielekezwi kwa watoto walio chini ya umri wa miaka 18, na hatuwezi 

kukusanya takwimu binafsi kutoka kwa watoto kama hao. Ikiwa utagundua kuwa mtoto chini 

ya umri wa miaka 18 ametupatia takwimu yake binafsi, tafadhali wasiliana nasi kwa kutumia 

taarifa ya mawasiliano iliyotolewa hapa chini. 

 

Mabadiliko ya sera hii 

 

Tunaweza kubadilisha sera hii mara kwa mara. Sheria, kanuni, na viwango vya tasnia 

hubadilika, ambayo inaweza kufanya mabadiliko hayo kuwa muhimu, au tunaweza kufanya 

mabadiliko kwa huduma zetu au biashara. Tutachapisha mabadiliko kwenye ukurasa huu na 

tutakuhimiza upitie Sera yetu ya Faragha ili upate taarifa. Ikiwa tutafanya mabadiliko 

ambayo yanabadilisha haki zako za faragha, tutatoa taarifa ya ziada, kama vile kupitia barua 

pepe au kupitia jukwaa letu. Kuendelea kutumia jukwaa au huduma zetu baada ya kuchapisha 

au kutuma taarifa juu ya mabadiliko kwenye sera itamaanisha kwamba unaridhia na 

unakubali sera iliyosasishwa. 

 

Wasiliana nasi 

 



Tunakusudia kuifanya taarifa hii iwe wazi na ya uwazi iwezekanavyo. Lakini ikiwa bado una 

maswali juu ya jinsi tunavyochakata takwimu yako binafsi, au ungependa kutumia haki zako 

chini ya sera yetu, unakaribishwa kuwasiliana na Afisa wetu wa Ulinzi wa Data kwa 

privacy@IpeTano.com. 

 

Unaweza kutufikia kwa barua pepe kwa: privacy@IpeTano.com. 

Ipe Tano, 

Tanzania Product Review Limited (TPR) 

Dar es Salaam, 

Tanzania 

 


